GABATARWA.



WWW.TAFARKINSUNNAH.BLOGSPOT.COM

WANNAN SHAFI YANA DAUKE DA HADISAN ANNABI(SAW)ACIKIN HARSHEN HAUSA. IDAN ANGA MUNYI KUSKURE ASANAR DA MU.ALLAH YAYI MUNA JAGORA AMEEN!



DAMIN AIKO DA GYARA KO KARIN BAYANI;
{tafarkinsunnah@gmail.com]

May 31, 2011

ARBA'UNA HADITH (4) HADISI NA HUDU

An karɓo daga Abu Abdurrahman Abdullahi ɗan Mas'ud (R.A) ya ce, Manzon Allah (ﷺ) ya ba mu Iabari, shi ne mai gaskiya cikin dukkan al'amuran da yake, kuma abin gasgatawa, ya ce, "Lallai kowane ɗayanku ana tara halittarsa a cikin mahaifiyarsa, tsawon kwana arba'in yana maniyyi, sannan ya canza ya zama gudan jini kwatankwacin wannan, sannan ya juya ya zama tsoka kwatankwacin haka, sai a aiko Mala'ika ya busa masa rai, a umarce shi da rubuta kalmomi huɗu: A rubuta arziƙinsa da ajalinsa, da aiyukansa, da kuma, ɗan wuta ne ko aljanna. Na rantse da wanda babu wani abin bauta sai shi, lallai ɗayanku zai yi aiki irin na 'yan aljanna, har ya zamanto ba abin da ke tsakaninsa da aljanna sai zira'i ɗaya, sai rubutun can ya rigaye shi, sai ya yi aiki irin na 'yan wuta, sai ya shige ta. Lallai ɗayanku da zai yi aiki irin aikin 'yan wuta, har ba abin da ke tsakaninsa da ita sai zira'i ɗaya, sai littafi ya rigaye shi, sai ya yi aiki irin aikin 'yan aljanna, sai ya shige ta. Bukhari (#3208) Muslim #2643).

SHARHI

Abdullahi bin Mas'ud (R.A) yana cikin

ARBA'UNA HADITH (3) HADISI NA UKU

An karɓo daga Abu Abdurrahman, Abdullahi ɗan Umar (R.A) ya ce, “Na ji Manzon Allah( ﷺ) yana cewa, "An gina musulunci a kan abubuwa guda biyar: Shaidawa babu abin bautawa bisa ga cancanta sai Allah, kuma Annabi Muhammad (ﷺ) Manzon Allah ne, da tsayar da Sallah, da ba da zakka, da ziyarar ɗakin Allah, da azumin watan Ramadan." Bukhari (#8) Muslim (#16).

SHARHI

"Abdullahi ɗan Umar yana cikin mutane bakwai da suka fi kowa haddace hadisan Annabi (ﷺ). Abin da za mu lura da shi a nan shi ne, a wancan hadisi na biyu da aka tambayi Annabi (ﷺ) musulunci, sai ya

KITABUT-TAUHID (Babi Na Goma Sha Biyar15)

  SHARHI Babukan da suka wuce sun yi magana a kan yana daga dangin shirka neman taimako wajen wanin Allah. Wannan babi kuma zai nuna maka ...